ਲਾਕਡਾਊਨ ਚ ਭੀਮ ਮੰਗਣ ਵਾਲੀ ਕੁੜੀ ਨੂੰ

ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡੇ ਸਾਹਾਮਣੇ ਇੱਕ ਅਲੱਗ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਆਰਟੀਕਲ ਪੇਸ਼ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਜੋ ਲਾਕਡਾਊਨ ਦਰਮਿਆਨ ਇੱਕ ਪ੍ਰੇਮ ਕਹਾਣੀ ‘ਤੇ ਅਧਾਰਿਤ ਹੈ। ਇਹ ਅਨੌਖੀ ਪ੍ਰੇਮ ਕਹਾਣੀ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਾਨਪੁਰ ਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਡੀਲਰ ਲਲਤਾ ਪ੍ਰਸਾਦ ਨੂੰ ਇਕ ਵਾਰ ਨੀਲਮ ਨਾਮੀ ਕੁੜੀ ਮਿਲੀ ਸੀ ਜੋ ਭੀਖ ਮੰਗ ਕੇ ਆਪਣੇ ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਬਿਮਾਰ ਮਾਂ ਲਈ ਭੋਜਨ ਇਕੱਠਾ ਕਰਦਾ ਸੀ। ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਡੀਲਰ ਲਲਤਾ ਪ੍ਰਸਾਦ ਨੇ ਆਪਣੇ ਡਰਾਈਵਰ ਅਨਿਲ ਨੂੰ ਨੀਲਮ ਨੂੰ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਖਾਣਾ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਲਈ ਕਿਹਾ। ਅਨਿਲ ਨੇ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਉਹ ਨੀਲਮ ਤੱਕ ਤਕਰੀਬਨ ਦੋ ਮਹੀਨੇ ਖਾਣਾ

ਪਹੁੰਚਾਉਂਦਾ ਸੀ। ਉਹ ਨੀਲਮ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹੋਰ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਭੋਜਨ ਵੰਡਦਾ ਸੀ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਅਨਿਲ ਨੀਲਮ ਪ੍ਰਤੀ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨਾਲ ਜਾਗ ਪਿਆ। ਅਨਿਲ ਕਈ ਵਾਰ ਖੁਦ ਖਾਣਾ ਬਣਾਉਂਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਨੀਲਮ ਨੂੰ ਦਿੰਦਾ ਸੀ। ਨੀਲਮ ਵੀ ਅਨਿਲ ਨਾਲ ਦੋਸਤਾਨਾ ਹੋ ਗਈ। ਜਦੋਂ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਡੀਲਰ ਲਲਤਾ ਪ੍ਰਸਾਦ ਨੂੰ ਇਸ ਬਾਰੇ ਪਤਾ ਲੱਗਿਆ ਤਾਂ ਉਸਨੇ ਅਨਿਲ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕੀਤੀ। ਜਦੋਂ ਅਨਿਲ ਦੇ ਵਿਆਹ ਬਾਰੇ ਪੁੱਛਿਆ ਗਿਆ ਤਾਂ ਉਸਨੇ ਹਾਂ ਕਿਹਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਨਿਲ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਯਕੀਨ ਦਿਵਾਉਣਾ ਵੱਡੀ ਚੁਣੌਤੀ ਸੀ। ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਡੀਲਰ ਲਲਤਾ ਪ੍ਰਸਾਦ ਨੇ ਇਹ ਕੰਮ ਖ਼ੁਦ ਕੀਤਾ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਅਨਿਲ ਦੇ ਪਿਤਾ ਸਹਿਮਤ ਹੋ ਗਏ। ਦੋਵਾਂ ਦੇ ਵਿਆਹ ਦੀਆਂ ਤਿਆਰੀਆਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਸਨ।

ਨੀਲਮ ਨੂੰ ਭੀਖ ਮੰਗਣ ਵਾਲੀ ਜਗ੍ਹਾ ਤੋਂ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ ਸੀ. ਉਸਦੀ ਮਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਲਿਆਦਾਂ ਗਿਆ ਅਤੇ ਫਿਰ ਨੀਲਮ ਇਕ ਦੁਲਹਨ ਬਣ ਗਈ। ਕਾਨਪੁਰ ਦੇ ਭਗਵਾਨ ਬੁੱਧ ਆਸ਼ਰਮ ਵਿਖੇ ਕੁੱਝ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਹਾਜ਼ਰੀ ਵਿੱਚ ਦੋਵਾਂ ਨੇ ਵਿਆਹ ਕੀਤਾ। ਦੋਵਾਂ ਨੇ ਇਕ ਦੂਜੇ ‘ਤੇ ਵਰਮਾਲਾ ਪਾਈ। ਜਿੱਥੇ ਵਿਆਹ ਹੋਇਆ ਉਥੇ ਭੀਮ ਰਾਓ ਅੰਬੇਦਕਰ ਅਤੇ ਭਗਵਾਨ ਬੁੱਧ ਦੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਵੀ ਲਗਾਈਆਂ ਗਈਆਂ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ, ਸਮਾਜਕ ਦੂਰੀਆਂ ਲਈ ਵੀ ਪੂਰਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ। ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਸਮਾਜਿਕ ਲੋਕ ਇਸ ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ ਅਤੇ ਇਸ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ, ਭੀਖ ਮੰਗਦੀ ਲੜਕੀ ਆਪਣੇ ਰਾਜਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਲੱਭ ਲੈਂਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਵਿਆਹ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਚਰਚਾ ਦਾ ਵਿਸ਼ਾ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *