ਇ ਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੁੰ ਦੀ ਆਂ ਹ ਨ

ਦੋਸਤੋ, ਬਚਪਨ ਵਿਚ ਸਕੂਲ ਦੇ ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਇਹ ਵਾਪਰਿਆ ਹੁੰਦਾ ਕਿ ਕਿਸੇ ਵੀ ਵਿਸ਼ੇ ਵਿਚ ਕਿਸੇ ਚੰਗੇ ਅਧਿਆਪਕ ਅਤੇ ਚੰਗੇ ਹੁਨਰਾਂ ਨਾਲ ਅਧਿਐਨ ਨਾ ਕਰਨ ਕਰਕੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਸ ਕਲਾਸ ਵਿਚ ਜਾਣਾ ਚੰਗਾ ਨਹੀਂ ਲਗਦਾ, ਪਰ ਦੋਸਤੋ, ਅੱਜ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਦੁਨੀਆ ਵਿਚ 5 ਅਜਿਹੇ ਸਕੂਲ ਹਨ, ਜਿਹੜੇ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਦੋਸਤੋ, ਜਿਥੇ ਵਿਸ਼ਵ ਦੇ ਸਾਰੇ ਸਕੂਲ ਆਪਣੀ ਪੁਰਾਣੀ ਸੰਸਕ੍ਰਿਤੀ ‘ਤੇ ਚੱਲ ਰਹੇ ਹਨ, ਇਹ ਓਰਸਟਡ ਜਿਮਨੇਜ਼ੀਅਮ ਹਾਈ ਸਕੂਲ ਹੈ ਜਿਥੇ ਸਕੂਲ ਦੇ ਬੱਚੇ ਖੁੱਲੇ ਮਿੱਤਰ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਸਕੂਲ

ਦੀ ਸਾਲ 2007 ਵਿਚ ਕਿਸੇ ਕਿਸਮ ਦੀ ਸੀਮਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਓਰਸਟਡ ਸਕੂਲ ਨੂੰ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਸਕੂਲ ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਚੁਣਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਇਹ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਹੈ ਕਿ ਸਾਰੀਆਂ ਕਲਾਸਾਂ ਇੱਕ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ਓਰਸਟਡ 12,000 ਹਜ਼ਾਰ ਵਰਗ ਮੀਟਰ ਵਿੱਚ ਬਣਾਈ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਪੜ੍ਹ ਰਹੇ ਬੱਚੇ ਹੋਰ ਸਕੂਲ ਵਾਂਗ ਬੈਗਾਂ ਜਾਂ ਕਿਤਾਬਾਂ ਨਹੀਂ ਲਿਆਉਂਦੇ। ਉਹ ਸਕੂਲ ਨਹੀਂ ਜਾਂਦੇ, ਪਰ ਸਕੂਲ ਜਾਂਦੇ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਲੈਪਟਾਪ ਦਿੱਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਹ ਸਕੂਲ ਦੇ ਸਮੇਂ ਤਕ ਹੀ ਪੜ੍ਹਦੇ ਹਨ।ਇਹ ਸਕੂਲ ਡੈਨਮਾਰਕ ਵਿੱਚ ਜੋਨਸ ਲਿੰਡਲੋਫ ਦੁਆਰਾ 2005 ਵਿੱਚ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਗਿਆ ਸੀ।

ਬਰਗੇਸ ਨੇ ਇਕ ਸਮਾਜਿਕ ਪ੍ਰਯੋਗ ਲਈ ਸਕੂਲ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ, ਜੇਮਜ਼ ਈਸਟ ਨੇ ਜੇਮਜ਼ ਈਸਟ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਆਪਣੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਦੌਰਾਨ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤਾ ਕਿ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਪੜ੍ਹਾਈ ਨਾਲੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਅਹਿਸਾਸ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ਸਾਲ ਦੇ ਕਾਰਨ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਕੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ. ਇਹ ਸਕੂਲ 1968 ਵਿਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਇਸ ਸਕੂਲ ਵਿਚ ਬੱਚੇ ਆਪਣੀ ਇੱਛਾ ਅਨੁਸਾਰ ਕੁਝ ਵੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਸਨ, ਉਹ ਕਲਾਸ ਵਿਚ ਵੀ ਬੈਠ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸਿਗਰੇਟ ਵੀ ਪੀ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਸਕੂਲ ਵਿਚ ਲੇਟਣ ਤੇ ਕੋਈ ਸਜਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲਦੀ ਅਤੇ ਜੇ ਕੋਈ ਬੱਚਾ ਸਕੂਲ ਵਿਚ ਪੜ੍ਹ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਠੀਕ ਮਹਿਸੂਸ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ਤੁਸੀਂ ਸਕੂਲ ਤੋਂ ਵਾਪਸ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਪਰ ਦੋਸਤੋ, ਹੁਣ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਸਕੂਲ ਵਿਚ ਦਾਖਲਾ ਨਹੀਂ ਲੈ ਸਕਦੇ ਕਿਉਂਕਿ ਹੁਣ ਇਹ ਬੰਦ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *